e00261b53f7cc574bc02c41dc4e8190

Menene Faɗaɗɗen Karfe?

A yau muna zaune a cikin dajin siminti, duk gine-ginen an yi su ne da karfe.Wadannan gine-gine na iya yin aiki na dogon lokaci kusan shekaru 100.Saboda iyawar sa, kusan dukkanin gine-ginen da ke kewaye da mu an yi su ne da nau'ikan ƙarfe iri-iri.Ƙarfe da aka faɗaɗa shine mafi yawan gani.

siffar hexagonal-rami-faɗaɗɗen ragaHotunan shigar-rufi-fadada-rufi-rufi


Ƙarfin da aka haɓaka kuma ana kiransa da daidaitaccen ƙarfe.Ƙarfe da aka faɗaɗa daidaitaccen ma'aunin yana fitowa daga latsawa bayan an yanke shi kuma an faɗaɗa shi.Afer mutuwa da faɗaɗawa, zai bar kusurwoyi a kwance akan ƙarfen da aka ɗaga, don haka faɗaɗɗen ƙarfen yana da ƙasa marar daidaituwa.Muna da daidaitaccen nau'in raga na faɗaɗa ƙarfe.Hakanan zaka iya siffanta samfuran ku, dangane da bukatunku zaku iya tsara girman da kauri na takardar, ramukan da igiyoyin da ke kewaye da su iri ɗaya ne cikin girma da kauri.


A cikin rayuwarmu ta yau da kullun, yawanci muna iya ganin ƙarfen da aka ɗora ana amfani da shi azaman shinge, titin yawo, da rataye.Amma bayan abin da za mu iya gani kai tsaye, za a iya amfani da faɗaɗɗen ƙarfe a matsayin harsashin tacewa.Ƙarfin da aka faɗaɗa tsarin yana da ɗorewa da ƙarfi.Ramin buɗewa yana ba da damar iska, ruwa, haske da sauti su wuce yayin da suke toshe ƙazanta.Tsarin ƙarfe da aka faɗaɗa yana ɗan rauni fiye da ƙarfe da aka ɗaga.Saboda igiyoyin daɗaɗɗen metak na iya ɗaukar nauyi fiye da faɗaɗɗen ƙarfe.


Idan kana buƙatar samfurin, da fatan za a tuntuɓe mu nan da nan.



Lokacin aikawa: Janairu-15-2023